Segir Icelandair ekki í viðræðum við önnur stéttarfélög

20.05.2020 - 11:26
Mynd með færslu
 Mynd: Bragi Valgeirsson - RÚV
Icelandair hefur ekki verið í viðræðum við önnur stéttarfélög um gerð kjarasamnings um störf flugfreyja og flugþjóna hjá félaginu. Þetta kemur fram í bréfi Boga Nils Bogasonar, forstjóra Icelandair, til Flugfreyjufélags Íslands í dag.

Greint var frá því í Morgunblaðinu og Fréttablaðinu í dag að Icelandair íhugi að ráða flugfreyjur sem standa fyrir utan Flugfreyjufélag Íslands, ef ekki nást samningar við stéttarfélagið. Fundað er nú hjá ríkissáttasemjara, en forsvarsmenn Icelandair leggja kapp á að semja fyrir hluthafafund sem haldinn verður á föstudag.

Í bréfi Boga í dag segir hann að það sé vissulega tímapressa á viðræðunum, en Icelandair hafi verið í viðræðunum af heilindum og „lagt fram tilboð sem myndi tryggja samkeppnishæfni Icelandair til framtíðar,“ eins og segir í bréfi Boga.

„Tímapressan er vissulega orðin mikil, og óvenjulegt að vinna að gerð kjarasamnings undir slíkri pressu, en nú eru uppi fordæmalausar aðstæður sem ekki hafa komið upp áður í sögu félagsins,“ segir í bréfi Boga, þar sem hann undirstrikar að ekki séu viðræður við önnur stéttarfélög.

„Það staðfestist hér með að Icelandair hefur ekki verið í viðræðum við önnur stéttarfélög um gerð kjarasamnings um störf flugfreyja og flugþjóna hjá félaginu. Það hefur verið markmið félagsins frá upphafi viðræðna að tryggja nýjan kjarasamning á milli Icelandair og FFÍ sem tryggir hagsmuni beggja aðila og vonast Icelandair enn til þess að slík niðurstaða náist fram í tæka tíð,“ segir Bogi Nils.

andriyv's picture
Andri Yrkill Valsson
Fréttastofa RÚV
Síðast:
Þessi þáttur er í hlaðvarpi