Athugið þessi frétt er meira en mánaðargömul.

Björt framtíð birtir framboðslista sína

Mynd með færslu
Óttarr Proppé, formaður Bjartrar framtíðar. Mynd: RÚV
Björt framtíð birti í kvöld sex efstu menn á framboðslistum í öllum kjördæmum fyrir alþingiskosningarnar í október.

Reykjavíkurkjördæmi norður
Björt Ólafsdóttir, BA í sálfræði, MA í mannauðsstjórnun og þingkona
Sigrún Gunnarsdóttir, hjúkrunarfræðingur, dósent við viðskiptafæðideild HÍ og á Bifröst, leiðir Þekkingarsetur um þjónandi forystu og er formaður Krabbameinsfélags Íslands
Starri Reynisson, laganemi
Sunna Jóhannsdóttir, viðskiptafræðingur
Ólöf Hugrún Valdimarsdóttir, verkefnastjóri listkennsludeildar LHÍ og MA í forystu og stjórnun, leikari og leiklistarkennari
Steinþór Helgi Arnsteinsson, viðburðarstjóri hjá CCP

Reykjavíkurkjördæmi suður
Nichole Leigh Mosty, leikskólastjóri
Eva Einarsdóttir, frístunda- og félagsmálafræðingur, MBA, varaborgarfulltrúi og varaformaður ÍTR
Unnsteinn Jóhannsson, upplýsingafulltrúi og Kaos Pilot
Friðrik Rafnsson, bókmenntaþýðandi
Ingibjörg Ýr Jóhannsdóttir, lögreglukona og nemi í stjórnsýslu
Steinunn Ása Þorvaldsdóttir, starfsmaður mannréttindaskrifstofu Reykjavíkurborgar og diplóma frá HÍ

Suðvesturkjördæmi
Óttarr Proppé, tónlistarmaður og þingmaður
Theodóra S. Þorsteinsdóttir, lögfræðingur og formaður bæjarráðs í Kópavogi
Karólína Helga Símonardóttir, mannfræðingur, MA í hnattrænum tengslum og verkefnastjóri

Halldór Jörgensson, framkvæmdastjóri og bæjarfulltrúi í Garðabæ
Helga Björg Arnardóttir, tónlistarkennari og tónlistarkona
Guðrún Alda Harðardóttir, leikskólakennari og dr. í menntunarfræðum

Suðurkjördæmi
Páll Valur Björnsson, kennari og þingmaður
Þórunn Pétursdóttir, landgræðsluvistfræðingur
Lovísa Hafsteinsdóttir, náms- og starfsráðgjafi
Jasmina Crnac, stjórnmálafræðinemi
Eyrún Björg Magnúsdóttir, framhaldsskólakennari og stjórnsýslufræðingur
Bjarni Benediktsson, framkvæmdastjóri

Norðvesturkjördæmi
G. Valdimar Valdemarsson, framkvæmdastjóri
Kristín Sigurgeirsdóttir, skólaritari og MLM nemandi í forystu og stjórnun
Ásthildur Ósk Ragnarsdóttir, skólaliði og handverkskona
Matthías Freyr Matthíasson, barnaverndarstarfsmaður og laganemi
Gunnsteinn Sigurðsson, umsjónarþroskaþjálfi og grunnskólakennari
Gunnlaugur Ingivaldur Grétarsson, fjallaleiðsögumaður

Norðausturkjördæmi
Preben Pétursson, mjólkurtæknifræðingur
Dagný Rut Haraldsdóttir, lögfræðingur hjá Félagi einstæra foreldra og sáttasemjari
Arngrímur Viðar Ásgeirsson, íþróttakennari og hótelstjóri
Haukur Logi Jóhannsson, verkefnastjóri
Jónas Björgvin Sigurbergsson, nemi og íþróttamaður
Margrét Kristín Helgadóttir, stjórnsýslufræðingur og lögfræðingur hjá Fiskistofu
 

 

Kristján Róbert Kristjánsson
Fréttastofa RÚV